Sân Chơi Counter-Strike Cho Mọi Người

Chào Mừng Các Bạn Đến Với Gia Đình CS 1.6 Bến Nghé

Trang Chínhkhung 1CalendarGalleryTrợ giúpTìm kiếmThành viênNhómĐăng kýĐăng NhậpCong ty xay dung thiet ke nha o
Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search
Top posters
waveanpha

The_Pro [Hs boy]

mr_akechi

O,o [H]u`ng o,O

Kenny

wallace

Lucky Seven

nguyenvu22

LOcvU*n9

Tor9ss

anh Khang vao day doc gium e di
Sun Jun 28, 2015 12:10 pm by 0o0ToRo0o0
vi 1 niem dam me CS sv ben nghe... gan bo vs ben nghe da lau... choi cs chi thik choi sv ben nghe... hum kia e bi band gio ko choi dc.. hoi bi uc …

[ Full reading ]
Comments: 1
Cần mua steam
Fri Jan 08, 2016 2:32 pm by anhdang
Em cần mua steam cs 1.6. Có mod nào bán ko ah. Thấy mấy người giới thiệu sang BenNghe. Em thử vào BenNghe.Net thì yêu cầu user …

[ Full reading ]
Comments: 0
xin ban voi
Fri Dec 04, 2015 4:49 pm by yeoj
em ten joey . em khong biet dung stream.. nhung thich vao choi.. khong hach.. nhung chang biet lam the nao de du dieu kien vao choi chung...xin moi …

[ Full reading ]
can mua steam
Tue Jun 30, 2015 11:29 am by 0o0ToRo0o0
anh luk ban steam dung ko a. :d... lien lac vs e nhe.. e mua vs chi? e cach xai steam nha... thank a
so dt cua e 01267563249... thank a luk

Đơn xin gia nhập mod
Tue Dec 30, 2014 6:09 pm by Meo`mun`
Tên ingame:The Simpson
Hôm nay em viết đơn này để tham gia vào cộng đồng mod
Em onl khá thường xuyên từ 1h30 -5h từ T2-6 …

[ Full reading ]
can giup do!!!!!!!!
Sun May 18, 2014 9:34 pm by michile
a e giup toi chut nha. lam sao vua di vua nhay duoc vay may pro? thay may pro aim chinh xac wa . co cofig nao tot ko gui cho e voi. fb cua em la …

[ Full reading ]
Latest topics
» VẤN ĐỀ NAN GIẢI NHỜ MOD XEM GIÚP
Tue Dec 27, 2016 12:03 pm by Lenh Ho Xung

» AD ơi cho em hỏi
Fri Dec 23, 2016 12:58 am by ĐưaNhauĐiTrốn

» Unban SOS - Ko rõ lý do
Thu Dec 15, 2016 10:59 pm by chiennguyen07

» đơn xin cho ra khỏi BẢNG PHONG THẦN
Wed Dec 07, 2016 3:59 pm by xprint

Thống Kê
Hiện có 1 người đang truy cập Diễn Đàn, gồm: 0 Thành viên, 0 Thành viên ẩn danh và 1 Khách viếng thăm

Không

Số người truy cập cùng lúc nhiều nhất là 42 người, vào ngày Sat Jun 30, 2012 1:41 am

Share | 

Gaming Headset: Những điều bạn nên biết về tai nghe

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
Kenny
administrator
administrator

Bài gửiTiêu đề: Gaming Headset: Những điều bạn nên biết về tai nghe   Tue Jul 20, 2010 10:59 am

Khi nhắc đến một trò chơi, người ta thường có xu hướng quan tâm đến đồ họa, hiệu ứng mà quên mất yếu tố quan trọng nhất để tạo nên một game hay - âm thanh. Cho dù bạn chơi gì đi chăng nữa, âm thanh cũng góp phần tạo nên sự kịch tính và đột phá cho trò chơi, đặc biệt là khi bạn có một chiếc headset tốt.

Tại sao lại là headset? Những chiếc loa cũng thật tuyệt vời cả về chất lượng âm thanh lẫn giá cả nhưng chúng ko thể lọc được tiếng ồn. Nếu bạn có một đứa em ồn ào, nhà hàng xóm đang xây dựng hoặc đơn giản là ko muốn làm phiền người khác, headset quả là sự lựa chọn lí tưởng.

Bạn muốn đắm mình trong thế giới game, cảm nhận những tiếng động nhỏ nhất nhưng không kém phần quan trọng như footsteps, tiếng gào rú của NA khi ulti hay chỉ là nhạc game, tất cả những gì bạn phải làm là đọc hết bài viết này và tìm hiểu các yếu tố làm nên một chiếc headset phù hợp.

Gaming headset luôn là người bạn của các game thủ.
Yếu tố tiên quyết: chất lượng âm thanh

Điều này hiển nhiên là quan trọng đối với một headset. Hiện nay, các thế hệ mới nhất của dòng tai nghe chơi game có khả năng tạo ra âm thanh vòm ảo 7.1. Một mẹo nhỏ của nhà sản xuất khi bắt chước âm thanh của 8 chiếc loa là thiết kế 2 loa nhỏ gần tai của bạn.

Sự kỳ diệu của âm thanh vòm ảo được thực hiện bằng phần mềm điều khiển hoặc một hộp kiểm soát. Chúng sẽ nhận thông tin trong game từ cáp và xử lí bên trong headset trước khi chuyển đến tai bạn. Các headset âm thanh vòm thường được kết nối qua cổng USB và không sử dụng card âm thanh onboard

Razer là một trong những nhà sản xuất tai nghe danh tiếng
Một số headset còn tái tạo âm thanh vòm bằng cách sử dụng nhiều chiếc loa nhỏ, được sắp xếp khéo léo để tạo ra âm thanh trung thực nhất. Ví dụ điển hình là Roccat Kave và Speedlink Medusa. Ngoài ra 2 chiếc tai nghe này còn lấy âm thanh trực tiếp từ card âm thanh, điều này có nghĩa bạn phải có một chiếc PC đủ tốt để có thể dùng chúng.

Có rất nhiều headset 7.1 như Razer Megalodon, Logitech G35 hay Steelseries Siberia tuy nhiên giá thành của chúng không rẻ chút nào ($100+). Nếu muốn tiết kiệm hơn, bạn có thể lựa chọn những chiếc tai nghe 5.1 với giá trung bình khoảng từ $60 cho đến $100. Những đại diện tiêu biểu cho dòng này là Roccat Kave, Razer Barracuda hoặc Cyber Snipa Sonar.

SteelSeries Siberia - tai nghe đang hot nhất hiện nay.
Trường hợp bạn là học sinh và kinh tế là một vấn đề vô cùng nan giải thì cũng đừng vội thất vọng, bạn vẫn có thể tìm những chiếc tai nghe 2.1. Giá thành rẻ không có nghĩa là chất lượng không tốt, tất nhiên không thể so sánh chúng với những người anh em công nghệ cao hơn.
Yếu tố tiếp theo: sự thoải mái

Thật tệ khi có một chiếc tai nghe với âm thanh tuyệt hảo nhưng nó lại mang đến cho bạn những cơn đau đầu. Bạn cần chắc chắn headset phải điều chỉnh được để tạo nên cảm giác dễ chịu bằng cách chú ý 2 điều sau:

* Đầu tiên là kích thước, thường thì càng lớn càng tốt. Chiếc tai nghe lí tưởng phải ôm trọn tai bạn và có thể đặt chắc chắn trên đầu. Với chiếc tai nghe chỉ bao quanh tai bạn, khi sử dụng lâu sẽ tạo ra áp lực và gây khó chịu.

Tai nghe lớn sẽ khiến bạn cảm thấy chắc chắn khi đeo.
Điều thứ 2 mà bạn cần kiểm tra đó là headband. Headband cần có chiều rộng vừa phải và điều chỉnh cho phù hợp với đầu. Hơn nữa headband còn giúp 2 bên tai nghe vừa khit với tai của bạn chứ không bị xệ xuống.

Headset phải mang lại sự thoải mái
Yếu tố cuối cùng: Microphone

Các tai nghe chơi game tốt nhất thường đi kèm với một microphone. Nó giúp bạn có thể trao đổi với đồng đội, la hét để chỉ đạo chiến thuật hay thậm chí focus một thành viên vừa mắc sai lầm. Microphone nên có vị trí gần miệng vì thật tệ nếu nó cứ dính vào mũi của bạn.

Misery chỉ đạo combat qua microphone.
Bạn nên tìm những chiếc Microphone có tính năng noise - cancelling hoặc uni - directional. Noise - cancelling sử dụng phần mềm thông minh để hủy bỏ ra tiếng ồn có thể bóp méo giọng nói của bạn. Mặt khác, một micro uni-directional chỉ nhận âm thanh từ một hướng duy nhất, dĩ nhiên là ở miệng của bạn mà không cần lo lắng về tiếng ồn xung quanh.
Nguồn : VNB

Bài gửiTiêu đề: Re: Gaming Headset: Những điều bạn nên biết về tai nghe   Wed Jul 21, 2010 7:07 pm

Done
Xem lý lịch thành viên http://vn.myblock.yahoo.com/thehung_nd
wallace

Bài gửiTiêu đề: Re: Gaming Headset: Những điều bạn nên biết về tai nghe   Wed Jul 21, 2010 8:34 pm

Đầu tư em HD 555 hoặc neckband là nhất
Xem lý lịch thành viên
|mAx|_:oR:_|mIn|

Bài gửiTiêu đề: Re: Gaming Headset: Những điều bạn nên biết về tai nghe   Thu Jul 22, 2010 4:25 pm

Smile) sai` cui` cui` thoy =)) SoundMax luc' dc luc' ko Smile)
Xem lý lịch thành viên
lohe_vn

Bài gửiTiêu đề: Re: Gaming Headset: Những điều bạn nên biết về tai nghe   Sat Aug 07, 2010 1:04 pm

Vấn đề không phải chỉ có headset không mà còn sound nữa Very Happy xài headset xịn mà nghe với sound onboard thì âm ra cũng tàn tàn Very Happy
Xem lý lịch thành viên
Lucky Seven

Bài gửiTiêu đề: Re: Gaming Headset: Những điều bạn nên biết về tai nghe   Sat Aug 07, 2010 1:20 pm

Mình toàn chơi no sound. Đeo Headphone 1 tý là choáng ngay, dị ứng âm thanh lớn mà Very Happy
Xem lý lịch thành viên
demo theer

Bài gửiTiêu đề: Re: Gaming Headset: Những điều bạn nên biết về tai nghe   Sun Aug 08, 2010 6:21 am

sac. toan` tai nghe dat' tien` the' dao` dau ra ma` mua
Xem lý lịch thành viên
waveanpha

Bài gửiTiêu đề: Re: Gaming Headset: Những điều bạn nên biết về tai nghe   Sun Aug 08, 2010 10:38 am

bán xe đi mua đc ngay mà Very Happy
Xem lý lịch thành viên
O,o [H]u`ng o,O

Bài gửiTiêu đề: Re: Gaming Headset: Những điều bạn nên biết về tai nghe   Sun Aug 08, 2010 1:27 pm

Ta thì nghe hp wen rùi,ko nghe bắn n..c..c.....(vì thế có đôi lúc ta gà,vì ko đeo hp.hi'hi')
Xem lý lịch thành viên
Lucky Seven

Bài gửiTiêu đề: Re: Gaming Headset: Những điều bạn nên biết về tai nghe   Sun Aug 08, 2010 5:24 pm

[b]Thế Hùng chơi no sound thì cũng bắn gà giống ta thôi ư lol! [b]
Xem lý lịch thành viên
O,o [H]u`ng o,O

Bài gửiTiêu đề: Re: Gaming Headset: Những điều bạn nên biết về tai nghe   Sun Aug 08, 2010 5:53 pm

Uh.hi'hi'
Xem lý lịch thành viên
waveanpha

Bài gửiTiêu đề: Re: Gaming Headset: Những điều bạn nên biết về tai nghe   Sun Aug 08, 2010 6:35 pm

2 ông cùng gà thôi mà Smile) nói nhau làm gì ? cùng vào 1 chuồng đi Very Happy
Xem lý lịch thành viên
O,o [H]u`ng o,O

Bài gửiTiêu đề: Re: Gaming Headset: Những điều bạn nên biết về tai nghe   Sun Aug 08, 2010 9:25 pm

uh.2 đứa cùng vào 1 chuồng,còn cho wave vào chuồng gà con =))
Xem lý lịch thành viên
Lucky Seven

Bài gửiTiêu đề: Re: Gaming Headset: Những điều bạn nên biết về tai nghe   Mon Aug 09, 2010 12:37 pm

Cho wave nó vào chuồng gà mà bắn =))
Xem lý lịch thành viên
Dau Hoi | rAmBO

Bài gửiTiêu đề: Re: Gaming Headset: Những điều bạn nên biết về tai nghe   Thu Aug 12, 2010 11:11 am

Ơ thế bữa nào mình cắt tiết 2 anh gà kia nhậu thôi =)) =))
Xem lý lịch thành viên
Ikari - ns

Bài gửiTiêu đề: Re: Gaming Headset: Những điều bạn nên biết về tai nghe   Thu Aug 12, 2010 11:59 am

:-?
Xem lý lịch thành viên
Tor9ss

Bài gửiTiêu đề: Re: Gaming Headset: Những điều bạn nên biết về tai nghe   Tue Aug 31, 2010 2:05 pm

em bị điếc nên mua loại tai nghe nào, mấy anh tư vấn giúp em với ? Smile)
Xem lý lịch thành viên
Kenny
administrator
administrator

Bài gửiTiêu đề: Re: Gaming Headset: Những điều bạn nên biết về tai nghe   Tue Sep 28, 2010 3:25 pm

cái hp a đang rao bán là chú dùng đúng nghĩa nhất =))

Bài gửiTiêu đề: Re: Gaming Headset: Những điều bạn nên biết về tai nghe   

Gaming Headset: Những điều bạn nên biết về tai nghe
Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» [Q&A] xin mod ít hôm ! em có cái tai nghe david clark h10 13.4